ข้ามไปยังเนื้อหา
เปรียบเทียบ Elche vs Betis

Elche vs Betis สถิติแบบตัวต่อตัวและการเปรียบเทียบฟอร์ม

เปรียบเทียบ Elche กับ Betis: สถิติการพบกันโดยตรง, ฟอร์มล่าสุด, ประตู, สถิติการป้องกัน และดัชนีความแข็งแกร่งจากการแข่งขันล่าสุด

Elche Elche ทีมเหย้า
Betis Betis ทีมเยือน
Elche
45.7

10 นัดล่าสุด

Betis
51.0

ประเภทที่ชนะ

4

Elche

3

เสมอ

8

Betis

เรดาร์ประสิทธิภาพ

Elche
Betis

การเปรียบเทียบสถิติ

เปอร์เซ็นต์ชนะ
40%

4ช, 1ส, 5พ

30%

3ช, 5ส, 2พ

ประตูที่ทำได้ / นัด
1.3

13 / 10 นัด

1.6

16 / 10 นัด

ประตูที่เสีย / นัด
1.7

17 / 10 นัด

1.4

14 / 10 นัด

ผลต่างประตู
-4

-4

+2

+2

คลีนชีต
10%

1 / 10 นัด

20%

2 / 10 นัด

ยิงเกิน 2.5 ประตู
70%

7 / 10 นัด

60%

6 / 10 นัด

ทั้งสองทีมทำประตู
80%

8 / 10 นัด

80%

8 / 10 นัด

ดาวซัลโว
André Silva (4 ประตู)
A. Ezzalzouli (5 ประตู)
ประตูมากที่สุดต่อครึ่ง
ครึ่งแรก: 5 / ครึ่งหลัง: 8
ครึ่งแรก: 8 / ครึ่งหลัง: 8
อัตราชนะในบ้าน
75%

3ช / 4 นัด

40%

2ช / 5 นัด

อัตราชนะนอกบ้าน
17%

1ช / 6 นัด

20%

1ช / 5 นัด

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง (SoS)
61.0

ความยากของลีก: 93.0, คุณภาพคู่แข่ง: 68.1

58.5

ความยากของลีก: 91.4, คุณภาพคู่แข่ง: 62.7

สถิติพบทีมชั้นนำ
0%

0ช / 4 นัด

0%

0ช / 1 นัด

ประตูที่คาดหวัง (xG)
1.62

จริง: 1.3 | ต่าง: -0.32

2.18

จริง: 1.6 | ต่าง: -0.58

คะแนนพลังที่ปรับแล้ว
45.7

พลังโจมตี: 48.1, พลังป้องกัน: 48.1, ฟอร์ม: 44.4

51.0

พลังโจมตี: 57.9, พลังป้องกัน: 57.9, ฟอร์ม: 32.5

การวิเคราะห์จังหวะการทำประตู

1

0-15'

3
2

16-30'

3
2

31-45'

2

46-60'

2
5

61-75'

4
3

76-90+'

2
Elche
Betis
Elche

รายละเอียดคะแนนพลัง

45.7

รวม

พลังโจมตี 48.1
พลังป้องกัน 48.1
ฟอร์ม 44.4
ความสม่ำเสมอ 39.7
Betis

รายละเอียดคะแนนพลัง

51.0

รวม

พลังโจมตี 57.9
พลังป้องกัน 57.9
ฟอร์ม 32.5
ความสม่ำเสมอ 62.8

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง

วัดความยากของคู่แข่งที่เจอ ยิ่งสูง = ตารางแข่งยิ่งหนัก

ความยากของลีก

93.0 vs 91.4

คุณภาพคู่แข่ง

68.1 vs 62.7

สถิติพบทีมชั้นนำ

0% vs 0%
Elche logo Elche
Betis (73%)
Alavés (60%)
Celta Vigo (59%)
Oviedo (66%)
Atlético (61%)
Valencia (67%)
Rayo (79%)
Mallorca (68%)
Betis logo Betis
Elche (61%)
Real Sociedad (66%)
Oviedo (61%)
Real Madrid (65%)
Girona (64%)
Braga (66%)
Osasuna (63%)
Braga (71%)

คุณภาพคู่แข่ง: คุณภาพผสมผสานความแข็งแกร่งของลีก, ฟอร์มคะแนนล่าสุด, ผลต่างประตู และบริบทเหย้า/เยือน ไม่ใช่แค่ขนาดหรือชื่อเสียงของสโมสร

รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Betis เยือน
1 - 2
73%
Alavés เหย้า
1 - 1
60%
Celta Vigo เยือน
1 - 3
59%
Oviedo เยือน
2 - 1
66%
Atlético เหย้า
3 - 2
61%
Valencia เหย้า
1 - 0
67%
Rayo เยือน
0 - 1
79%
Mallorca เหย้า
2 - 1
68%
Real Madrid เยือน
1 - 4
70%
Villarreal เยือน
1 - 2
78%
รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Elche เหย้า
2 - 1
61%
Real Sociedad เยือน
2 - 2
66%
Oviedo เหย้า
3 - 0
61%
Real Madrid เหย้า
1 - 1
65%
Girona เยือน
3 - 2
64%
Braga เหย้า
2 - 4
66%
Osasuna เยือน
1 - 1
63%
Braga เยือน
1 - 1
71%
Espanyol เหย้า
0 - 0
50%
Athletic เยือน
1 - 2
60%

การวิเคราะห์ AI

The statistics point to a clear direction in this matchup, though the underdog should not be underestimated.

Both teams have faced similar levels of opposition (SoS: 61.0 vs 58.5), making the raw statistics a reliable basis for comparison.

Betis holds the attacking edge with 1.6 goals per match versus Elche's 1.3, though the gap is not insurmountable.

Betis has the defensive edge, conceding 1.4 per match compared to Elche's 1.7.

Elche has struggled against elite opposition, winning only 0 of 4 matches. When the stakes are highest, their performance drops significantly.

The home advantage factor favors Elche, who boasts a 75% home win rate. Playing in front of their fans could be the decisive factor.

Based on the combined statistics, expect 3.0 total goals. Over 2.5 goals is the statistical lean, with both teams to score being likely.

Betis has the edge based on adjusted metrics, but this is far from a foregone conclusion. The 5.3 point power rating difference suggests a competitive match where small details could decide the outcome.

In the Spanish La Liga (2026-05-12), Betis beat Elche 2-1. League results are the most consistent indicator of form, and this result speaks volumes about the current dynamic between these teams. Betis secured this victory at home, where they tend to be strongest. However, the next encounter could present a different challenge if the venue changes. The narrow 2-1 result shows how tight these encounters are. A single moment of quality or a tactical tweak could swing the next meeting either way. Elche will be eager to avenge this defeat. The desire for revenge can be a powerful motivator, and they may come into the next meeting with extra determination. Betis will carry a psychological advantage from this recent victory. Knowing you've beaten your opponent recently provides a significant confidence boost.

ตัวจำลองการแข่งขัน

จำลองการแข่งขันด้วย AI โดยอิงจากสถิติจริง

Elche

Elche

VS
Betis

Betis

ในการวิเคราะห์การพบกันแบบตัวต่อตัว (H2H) เพื่อขจัดความผันผวนชั่วคราวและความบังเอิญ เราจึงจำกัดการวิเคราะห์ไว้ที่ความลึกที่เหมาะสมที่สุดคือ 10 นัดพอดี ไม่มากไป ไม่น้อยไป แนวทางที่มุ่งมั่นนี้คือมาตรฐานทองคำที่ไร้ข้อกังขา ซึ่งเผยให้เห็นถึงความเหนือชั้นทางยุทธวิธีและจิตวิทยาที่ทีมสร้างขึ้นต่อกันในรูปแบบที่บริสุทธิ์ที่สุด เราไม่สนใจเสียงรบกวนจากอดีต แต่จดจ่อกับความแม่นยำระดับมิลลิเมตรของฟอร์มปัจจุบันเท่านั้น

เปรียบเทียบคู่ใหม่

ทีมยอดนิยม

เราใช้คุกกี้ & ที่เก็บข้อมูลในเครื่องเพื่อปรับปรุงประสบการณ์ของคุณ เรียนรู้เพิ่มเติม