ข้ามไปยังเนื้อหา
เปรียบเทียบ Verona vs Sion

Verona vs Sion สถิติแบบตัวต่อตัวและการเปรียบเทียบฟอร์ม

เปรียบเทียบ Verona กับ Sion: สถิติการพบกันโดยตรง, ฟอร์มล่าสุด, ประตู, สถิติการป้องกัน และดัชนีความแข็งแกร่งจากการแข่งขันล่าสุด

Verona Verona ทีมเหย้า
Sion Sion ทีมเยือน
Verona
36.4

10 นัดล่าสุด

Sion
66.0

ประเภทที่ชนะ

1

Verona

4

เสมอ

10

Sion

เรดาร์ประสิทธิภาพ

Verona
Sion

การเปรียบเทียบสถิติ

เปอร์เซ็นต์ชนะ
10%

1ช, 2ส, 7พ

60%

6ช, 3ส, 1พ

ประตูที่ทำได้ / นัด
0.5

5 / 10 นัด

1.9

19 / 10 นัด

ประตูที่เสีย / นัด
1.2

12 / 10 นัด

0.5

5 / 10 นัด

ผลต่างประตู
-7

-7

+14

+14

คลีนชีต
10%

1 / 10 นัด

60%

6 / 10 นัด

ยิงเกิน 2.5 ประตู
30%

3 / 10 นัด

50%

5 / 10 นัด

ทั้งสองทีมทำประตู
40%

4 / 10 นัด

40%

4 / 10 นัด

ดาวซัลโว
K. Bowie (3 ประตู)
W. Boteli (3 ประตู)
ประตูมากที่สุดต่อครึ่ง
ครึ่งแรก: 2 / ครึ่งหลัง: 3
ครึ่งแรก: 7 / ครึ่งหลัง: 12
อัตราชนะในบ้าน
0%

0ช / 6 นัด

50%

2ช / 4 นัด

อัตราชนะนอกบ้าน
25%

1ช / 4 นัด

67%

4ช / 6 นัด

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง (SoS)
59.7

ความยากของลีก: 90.0, คุณภาพคู่แข่ง: 67.7

48.3

ความยากของลีก: 48.0, คุณภาพคู่แข่ง: 48.5

สถิติพบทีมชั้นนำ
0%

0ช / 4 นัด

0%

0ช / 0 นัด

ประตูที่คาดหวัง (xG)
0.62

จริง: 0.5 | ต่าง: -0.12

1.92

จริง: 1.9 | ต่าง: -0.02

คะแนนพลังที่ปรับแล้ว
36.4

พลังโจมตี: 18.3, พลังป้องกัน: 65.8, ฟอร์ม: 11.0

66.0

พลังโจมตี: 62.3, พลังป้องกัน: 81.9, ฟอร์ม: 59.0

การวิเคราะห์จังหวะการทำประตู

0-15'

2

16-30'

4
2

31-45'

1
2

46-60'

2
1

61-75'

7

76-90+'

3
Verona
Sion
Verona

รายละเอียดคะแนนพลัง

36.4

รวม

พลังโจมตี 18.3
พลังป้องกัน 65.8
ฟอร์ม 11.0
ความสม่ำเสมอ 74.5
Sion

รายละเอียดคะแนนพลัง

66.0

รวม

พลังโจมตี 62.3
พลังป้องกัน 81.9
ฟอร์ม 59.0
ความสม่ำเสมอ 61.3

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง

วัดความยากของคู่แข่งที่เจอ ยิ่งสูง = ตารางแข่งยิ่งหนัก

ความยากของลีก

90.0 vs 48.0

คุณภาพคู่แข่ง

67.7 vs 48.5

สถิติพบทีมชั้นนำ

0% vs 0%
Verona logo Verona
Como (71%)
Juventus (85%)
Lecce (53%)
AC Milan (60%)
Torino (74%)
Fiorentina (66%)
Atalanta (69%)
Genoa (62%)
Sion logo Sion
Thun (48%)
St.Gallen (64%)
Basel (55%)
Lausanne (38%)
GC Zürich (32%)
St.Gallen (55%)
Zürich (37%)
Winterthur (38%)

คุณภาพคู่แข่ง: คุณภาพผสมผสานความแข็งแกร่งของลีก, ฟอร์มคะแนนล่าสุด, ผลต่างประตู และบริบทเหย้า/เยือน ไม่ใช่แค่ขนาดหรือชื่อเสียงของสโมสร

รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Como เหย้า
0 - 1
71%
Juventus เยือน
1 - 1
85%
Lecce เหย้า
0 - 0
53%
AC Milan เหย้า
0 - 1
60%
Torino เยือน
1 - 2
74%
Fiorentina เหย้า
0 - 1
66%
Atalanta เยือน
0 - 1
69%
Genoa เหย้า
0 - 2
62%
Bologna เยือน
2 - 1
63%
Napoli เหย้า
1 - 2
74%
รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Thun เหย้า
2 - 0
48%
St.Gallen เยือน
3 - 0
64%
Basel เยือน
2 - 0
55%
Lausanne เหย้า
3 - 0
38%
GC Zürich เยือน
4 - 0
32%
St.Gallen เหย้า
1 - 1
55%
Zürich เยือน
2 - 1
37%
Winterthur เหย้า
1 - 1
38%
Lugano เยือน
1 - 2
55%
Servette เยือน
0 - 0
63%

การวิเคราะห์ AI

When we look at the raw statistics, both teams appear to be in form, but applying the Strength of Schedule filter reveals a much clearer picture.

Verona has faced significantly tougher opposition (SoS: 59.7) compared to Sion (SoS: 48.3). This means Verona's statistics carry more weight, as they were achieved against higher-caliber opponents.

Sion's attack is on another level, averaging 1.9 goals per match with W. Boteli leading the charge with 3 goals. Verona manages just 0.5 per match.

Sion has the defensive edge, conceding 0.5 per match compared to Verona's 1.2.

Verona has struggled against elite opposition, winning only 0 of 4 matches. When the stakes are highest, their performance drops significantly.

Sion has not faced any elite-level opponents in their recent matches, making it difficult to assess their ceiling.

Sion is a strong road team with a 67% away win rate, suggesting they can perform regardless of venue.

Based on the combined statistics, expect 2.0 total goals. Under 2.5 goals is the statistical lean, with both teams to score being possible.

Sion emerges as the favorite in this matchup. With a stronger overall power rating (66.0 vs 36.4) and better performance against quality opposition, they should control the game. However, football always has room for surprises.

ตัวจำลองการแข่งขัน

จำลองการแข่งขันด้วย AI โดยอิงจากสถิติจริง

Verona

Verona

VS
Sion

Sion

ในการวิเคราะห์การพบกันแบบตัวต่อตัว (H2H) เพื่อขจัดความผันผวนชั่วคราวและความบังเอิญ เราจึงจำกัดการวิเคราะห์ไว้ที่ความลึกที่เหมาะสมที่สุดคือ 10 นัดพอดี ไม่มากไป ไม่น้อยไป แนวทางที่มุ่งมั่นนี้คือมาตรฐานทองคำที่ไร้ข้อกังขา ซึ่งเผยให้เห็นถึงความเหนือชั้นทางยุทธวิธีและจิตวิทยาที่ทีมสร้างขึ้นต่อกันในรูปแบบที่บริสุทธิ์ที่สุด เราไม่สนใจเสียงรบกวนจากอดีต แต่จดจ่อกับความแม่นยำระดับมิลลิเมตรของฟอร์มปัจจุบันเท่านั้น

เปรียบเทียบคู่ใหม่

ทีมยอดนิยม

เราใช้คุกกี้ & ที่เก็บข้อมูลในเครื่องเพื่อปรับปรุงประสบการณ์ของคุณ เรียนรู้เพิ่มเติม