ข้ามไปยังเนื้อหา
เปรียบเทียบ Obolon vs Dynamo Kyiv

Obolon vs Dynamo Kyiv สถิติแบบตัวต่อตัวและการเปรียบเทียบฟอร์ม

เปรียบเทียบ Obolon กับ Dynamo Kyiv: สถิติการพบกันโดยตรง, ฟอร์มล่าสุด, ประตู, สถิติการป้องกัน และดัชนีความแข็งแกร่งจากการแข่งขันล่าสุด

Obolon Obolon ทีมเหย้า
Dynamo Kyiv Dynamo Kyiv ทีมเยือน
Obolon
37.6

10 นัดล่าสุด

Dynamo Kyiv
77.8

ประเภทที่ชนะ

1

Obolon

1

เสมอ

13

Dynamo Kyiv

เรดาร์ประสิทธิภาพ

Obolon
Dynamo Kyiv

การเปรียบเทียบสถิติ

เปอร์เซ็นต์ชนะ
10%

1ช, 5ส, 4พ

60%

6ช, 1ส, 3พ

ประตูที่ทำได้ / นัด
1.0

10 / 10 นัด

2.3

23 / 10 นัด

ประตูที่เสีย / นัด
1.8

18 / 10 นัด

1.2

12 / 10 นัด

ผลต่างประตู
-8

-8

+11

+11

คลีนชีต
20%

2 / 10 นัด

30%

3 / 10 นัด

ยิงเกิน 2.5 ประตู
50%

5 / 10 นัด

70%

7 / 10 นัด

ทั้งสองทีมทำประตู
60%

6 / 10 นัด

50%

5 / 10 นัด

ดาวซัลโว
T. Liakh (3 ประตู)
M. Ponomarenko (9 ประตู)
ประตูมากที่สุดต่อครึ่ง
ครึ่งแรก: 4 / ครึ่งหลัง: 6
ครึ่งแรก: 9 / ครึ่งหลัง: 14
อัตราชนะในบ้าน
17%

1ช / 6 นัด

60%

3ช / 5 นัด

อัตราชนะนอกบ้าน
0%

0ช / 4 นัด

60%

3ช / 5 นัด

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง (SoS)
63.1

ความยากของลีก: 98.0, คุณภาพคู่แข่ง: 68.2

77.3

ความยากของลีก: 98.0, คุณภาพคู่แข่ง: 73.1

สถิติพบทีมชั้นนำ
0%

0ช / 6 นัด

50%

4ช / 8 นัด

ประตูที่คาดหวัง (xG)
1.31

จริง: 1.0 | ต่าง: -0.31

2.87

จริง: 2.3 | ต่าง: -0.57

คะแนนพลังที่ปรับแล้ว
37.6

พลังโจมตี: 37.7, พลังป้องกัน: 45.2, ฟอร์ม: 11.3

77.8

พลังโจมตี: 97.6, พลังป้องกัน: 76.4, ฟอร์ม: 76.4

การวิเคราะห์จังหวะการทำประตู

0-15'

3
2

16-30'

2
2

31-45'

3
2

46-60'

5

61-75'

7
4

76-90+'

3
Obolon
Dynamo Kyiv
Obolon

รายละเอียดคะแนนพลัง

37.6

รวม

พลังโจมตี 37.7
พลังป้องกัน 45.2
ฟอร์ม 11.3
ความสม่ำเสมอ 77.2
Dynamo Kyiv

รายละเอียดคะแนนพลัง

77.8

รวม

พลังโจมตี 97.6
พลังป้องกัน 76.4
ฟอร์ม 76.4
ความสม่ำเสมอ 43.3

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง

วัดความยากของคู่แข่งที่เจอ ยิ่งสูง = ตารางแข่งยิ่งหนัก

ความยากของลีก

98.0 vs 98.0

คุณภาพคู่แข่ง

68.2 vs 73.1

สถิติพบทีมชั้นนำ

0% vs 50%
Obolon logo Obolon
Epitsentr (74%)
Kudrivka (55%)
Polissya (82%)
SK Poltava (45%)
Veres Rivne (67%)
Zorya (75%)
Karpaty Lviv (86%)
Dynamo Kyiv (83%)
Dynamo Kyiv logo Dynamo Kyiv
LNZ Cherkasy (79%)
Shakhtar D (78%)
Kryvbas KR (76%)
Zorya (75%)
Metalist 1925 (79%)
Karpaty Lviv (81%)
Oleksandria (49%)
Obolon (58%)

คุณภาพคู่แข่ง: คุณภาพผสมผสานความแข็งแกร่งของลีก, ฟอร์มคะแนนล่าสุด, ผลต่างประตู และบริบทเหย้า/เยือน ไม่ใช่แค่ขนาดหรือชื่อเสียงของสโมสร

รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Epitsentr เหย้า
2 - 2
74%
Kudrivka เหย้า
1 - 1
55%
Polissya เยือน
1 - 3
82%
SK Poltava เหย้า
1 - 1
45%
Veres Rivne เยือน
0 - 2
67%
Zorya เหย้า
3 - 3
75%
Karpaty Lviv เยือน
0 - 4
86%
Dynamo Kyiv เยือน
1 - 2
83%
Kryvbas KR เหย้า
0 - 0
71%
Rukh Vynnyky เหย้า
1 - 0
44%
รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
LNZ Cherkasy เยือน
0 - 0
79%
Shakhtar D เหย้า
1 - 2
78%
Kryvbas KR เยือน
6 - 5
76%
Zorya เหย้า
3 - 1
75%
Metalist 1925 เยือน
0 - 1
79%
Karpaty Lviv เหย้า
0 - 1
81%
Oleksandria เยือน
5 - 0
49%
Obolon เหย้า
2 - 1
58%
Polissya เยือน
2 - 1
82%
Epitsentr เหย้า
4 - 0
74%

การวิเคราะห์ AI

When we look at the raw statistics, both teams appear to be in form, but applying the Strength of Schedule filter reveals a much clearer picture.

Dynamo Kyiv has faced significantly tougher opposition (SoS: 77.3) compared to Obolon (SoS: 63.1). This means Dynamo Kyiv's statistics carry more weight, as they were achieved against higher-caliber opponents.

Dynamo Kyiv's attack is on another level, averaging 2.3 goals per match with M. Ponomarenko leading the charge with 9 goals. Obolon manages just 1.0 per match.

Dynamo Kyiv has the defensive edge, conceding 1.2 per match compared to Obolon's 1.8.

Obolon has struggled against elite opposition, winning only 0 of 6 matches. When the stakes are highest, their performance drops significantly.

Dynamo Kyiv has proven their mettle against elite opponents, winning 4 of 8 matches against top-tier teams. This is a crucial indicator of their ability to perform under pressure.

Dynamo Kyiv is a strong road team with a 60% away win rate, suggesting they can perform regardless of venue.

Based on the combined statistics, expect 3.1 total goals. Over 2.5 goals is the statistical lean, with both teams to score being likely.

Based on our comprehensive analysis including opponent quality adjustment, Dynamo Kyiv is the clear and decisive favorite. Their superiority across attack (97.6), defense (76.4), and form (76.4) leaves little room for doubt. Obolon will need an exceptional performance to compete.

In the Ukraine Premier League (2026-03-13), Dynamo Kyiv beat Obolon 2-1. League results are the most consistent indicator of form, and this result speaks volumes about the current dynamic between these teams. Dynamo Kyiv secured this victory at home, where they tend to be strongest. However, the next encounter could present a different challenge if the venue changes. The narrow 2-1 result shows how tight these encounters are. A single moment of quality or a tactical tweak could swing the next meeting either way. Obolon will be eager to avenge this defeat. The desire for revenge can be a powerful motivator, and they may come into the next meeting with extra determination. Dynamo Kyiv will carry a psychological advantage from this recent victory. Knowing you've beaten your opponent recently provides a significant confidence boost.

ตัวจำลองการแข่งขัน

จำลองการแข่งขันด้วย AI โดยอิงจากสถิติจริง

Obolon

Obolon

VS
Dynamo Kyiv

Dynamo Kyiv

ในการวิเคราะห์การพบกันแบบตัวต่อตัว (H2H) เพื่อขจัดความผันผวนชั่วคราวและความบังเอิญ เราจึงจำกัดการวิเคราะห์ไว้ที่ความลึกที่เหมาะสมที่สุดคือ 10 นัดพอดี ไม่มากไป ไม่น้อยไป แนวทางที่มุ่งมั่นนี้คือมาตรฐานทองคำที่ไร้ข้อกังขา ซึ่งเผยให้เห็นถึงความเหนือชั้นทางยุทธวิธีและจิตวิทยาที่ทีมสร้างขึ้นต่อกันในรูปแบบที่บริสุทธิ์ที่สุด เราไม่สนใจเสียงรบกวนจากอดีต แต่จดจ่อกับความแม่นยำระดับมิลลิเมตรของฟอร์มปัจจุบันเท่านั้น

เปรียบเทียบคู่ใหม่

ทีมยอดนิยม

เราใช้คุกกี้ & ที่เก็บข้อมูลในเครื่องเพื่อปรับปรุงประสบการณ์ของคุณ เรียนรู้เพิ่มเติม