ข้ามไปยังเนื้อหา
เปรียบเทียบ Lyon vs Marseille

Lyon vs Marseille สถิติแบบตัวต่อตัวและการเปรียบเทียบฟอร์ม

เปรียบเทียบ Lyon กับ Marseille: สถิติการพบกันโดยตรง, ฟอร์มล่าสุด, ประตู, สถิติการป้องกัน และดัชนีความแข็งแกร่งจากการแข่งขันล่าสุด

Lyon Lyon ทีมเหย้า
Marseille Marseille ทีมเยือน
Lyon
58.2

10 นัดล่าสุด

Marseille
45.3

ประเภทที่ชนะ

10

Lyon

4

เสมอ

1

Marseille

เรดาร์ประสิทธิภาพ

Lyon
Marseille

การเปรียบเทียบสถิติ

เปอร์เซ็นต์ชนะ
40%

4ช, 3ส, 3พ

40%

4ช, 2ส, 4พ

ประตูที่ทำได้ / นัด
1.4

14 / 10 นัด

1.1

11 / 10 นัด

ประตูที่เสีย / นัด
1.2

12 / 10 นัด

1.3

13 / 10 นัด

ผลต่างประตู
+2

+2

-2

-2

คลีนชีต
30%

3 / 10 นัด

30%

3 / 10 นัด

ยิงเกิน 2.5 ประตู
50%

5 / 10 นัด

50%

5 / 10 นัด

ทั้งสองทีมทำประตู
60%

6 / 10 นัด

50%

5 / 10 นัด

ดาวซัลโว
R. Yaremchuk (4 ประตู)
M. Greenwood (3 ประตู)
ประตูมากที่สุดต่อครึ่ง
ครึ่งแรก: 6 / ครึ่งหลัง: 8
ครึ่งแรก: 4 / ครึ่งหลัง: 7
อัตราชนะในบ้าน
60%

3ช / 5 นัด

40%

2ช / 5 นัด

อัตราชนะนอกบ้าน
20%

1ช / 5 นัด

40%

2ช / 5 นัด

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง (SoS)
73.4

ความยากของลีก: 85.8, คุณภาพคู่แข่ง: 63.9

53.7

ความยากของลีก: 81.9, คุณภาพคู่แข่ง: 59.9

สถิติพบทีมชั้นนำ
67%

2ช / 3 นัด

0%

0ช / 2 นัด

ประตูที่คาดหวัง (xG)
1.99

จริง: 1.4 | ต่าง: -0.59

1.17

จริง: 1.1 | ต่าง: -0.07

คะแนนพลังที่ปรับแล้ว
58.2

พลังโจมตี: 57.6, พลังป้องกัน: 74.0, ฟอร์ม: 49.4

45.3

พลังโจมตี: 38.0, พลังป้องกัน: 58.8, ฟอร์ม: 41.5

การวิเคราะห์จังหวะการทำประตู

1

0-15'

2
2

16-30'

1
3

31-45'

1
3

46-60'

3
4

61-75'

1
1

76-90+'

3
Lyon
Marseille
Lyon

รายละเอียดคะแนนพลัง

58.2

รวม

พลังโจมตี 57.6
พลังป้องกัน 74.0
ฟอร์ม 49.4
ความสม่ำเสมอ 50.5
Marseille

รายละเอียดคะแนนพลัง

45.3

รวม

พลังโจมตี 38.0
พลังป้องกัน 58.8
ฟอร์ม 41.5
ความสม่ำเสมอ 44.8

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง

วัดความยากของคู่แข่งที่เจอ ยิ่งสูง = ตารางแข่งยิ่งหนัก

ความยากของลีก

85.8 vs 81.9

คุณภาพคู่แข่ง

63.9 vs 59.9

สถิติพบทีมชั้นนำ

67% vs 0%
Lyon logo Lyon
Toulouse (62%)
Rennes (75%)
Auxerre (66%)
Paris SG (84%)
Lorient (64%)
Angers (52%)
Monaco (72%)
Celta Vigo (50%)
Marseille logo Marseille
Le Havre (58%)
Nantes (56%)
Nice (55%)
Lorient (69%)
Metz (43%)
Monaco (77%)
Lille (73%)
Auxerre (66%)

คุณภาพคู่แข่ง: คุณภาพผสมผสานความแข็งแกร่งของลีก, ฟอร์มคะแนนล่าสุด, ผลต่างประตู และบริบทเหย้า/เยือน ไม่ใช่แค่ขนาดหรือชื่อเสียงของสโมสร

รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Toulouse เยือน
1 - 2
62%
Rennes เหย้า
4 - 2
75%
Auxerre เหย้า
3 - 2
66%
Paris SG เยือน
2 - 1
84%
Lorient เหย้า
2 - 0
64%
Angers เยือน
0 - 0
52%
Monaco เหย้า
1 - 2
72%
Celta Vigo เหย้า
0 - 2
50%
Le Havre เยือน
0 - 0
58%
Celta Vigo เยือน
1 - 1
56%
รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Le Havre เยือน
1 - 0
58%
Nantes เยือน
0 - 3
56%
Nice เหย้า
1 - 1
55%
Lorient เยือน
0 - 2
69%
Metz เหย้า
3 - 1
43%
Monaco เยือน
1 - 2
77%
Lille เหย้า
1 - 2
73%
Auxerre เหย้า
1 - 0
66%
Toulouse เยือน
1 - 0
62%
Toulouse เหย้า
2 - 2
40%

การวิเคราะห์ AI

The statistics point to a clear direction in this matchup, though the underdog should not be underestimated.

Lyon has faced significantly tougher opposition (SoS: 73.4) compared to Marseille (SoS: 53.7). This means Lyon's statistics carry more weight, as they were achieved against higher-caliber opponents.

Both teams are evenly matched in attack, with Lyon averaging 1.4 and Marseille averaging 1.1 goals per match.

Both defenses are comparable, with Lyon conceding 1.2 and Marseille conceding 1.3 per match.

Lyon has proven their mettle against elite opponents, winning 2 of 3 matches against top-tier teams. This is a crucial indicator of their ability to perform under pressure.

Based on the combined statistics, expect 2.5 total goals. Under 2.5 goals is the statistical lean, with both teams to score being likely.

Lyon has the edge based on adjusted metrics, but this is far from a foregone conclusion. The 12.9 point power rating difference suggests a competitive match where small details could decide the outcome.

ตัวจำลองการแข่งขัน

จำลองการแข่งขันด้วย AI โดยอิงจากสถิติจริง

Lyon

Lyon

VS
Marseille

Marseille

ในการวิเคราะห์การพบกันแบบตัวต่อตัว (H2H) เพื่อขจัดความผันผวนชั่วคราวและความบังเอิญ เราจึงจำกัดการวิเคราะห์ไว้ที่ความลึกที่เหมาะสมที่สุดคือ 10 นัดพอดี ไม่มากไป ไม่น้อยไป แนวทางที่มุ่งมั่นนี้คือมาตรฐานทองคำที่ไร้ข้อกังขา ซึ่งเผยให้เห็นถึงความเหนือชั้นทางยุทธวิธีและจิตวิทยาที่ทีมสร้างขึ้นต่อกันในรูปแบบที่บริสุทธิ์ที่สุด เราไม่สนใจเสียงรบกวนจากอดีต แต่จดจ่อกับความแม่นยำระดับมิลลิเมตรของฟอร์มปัจจุบันเท่านั้น

เปรียบเทียบคู่ใหม่

ทีมยอดนิยม

เราใช้คุกกี้ & ที่เก็บข้อมูลในเครื่องเพื่อปรับปรุงประสบการณ์ของคุณ เรียนรู้เพิ่มเติม