ข้ามไปยังเนื้อหา
เปรียบเทียบ Paris FC vs Sion

Paris FC vs Sion สถิติแบบตัวต่อตัวและการเปรียบเทียบฟอร์ม

เปรียบเทียบ Paris FC กับ Sion: สถิติการพบกันโดยตรง, ฟอร์มล่าสุด, ประตู, สถิติการป้องกัน และดัชนีความแข็งแกร่งจากการแข่งขันล่าสุด

Paris FC Paris FC ทีมเหย้า
Sion Sion ทีมเยือน
Paris FC
65.0

10 นัดล่าสุด

Sion
66.2

ประเภทที่ชนะ

5

Paris FC

3

เสมอ

7

Sion

เรดาร์ประสิทธิภาพ

Paris FC
Sion

การเปรียบเทียบสถิติ

เปอร์เซ็นต์ชนะ
50%

5ช, 3ส, 2พ

60%

6ช, 3ส, 1พ

ประตูที่ทำได้ / นัด
1.8

18 / 10 นัด

1.9

19 / 10 นัด

ประตูที่เสีย / นัด
0.9

9 / 10 นัด

0.5

5 / 10 นัด

ผลต่างประตู
+9

+9

+14

+14

คลีนชีต
30%

3 / 10 นัด

60%

6 / 10 นัด

ยิงเกิน 2.5 ประตู
50%

5 / 10 นัด

50%

5 / 10 นัด

ทั้งสองทีมทำประตู
60%

6 / 10 นัด

40%

4 / 10 นัด

ดาวซัลโว
M. Munetsi (3 ประตู)
W. Boteli (3 ประตู)
ประตูมากที่สุดต่อครึ่ง
ครึ่งแรก: 9 / ครึ่งหลัง: 9
ครึ่งแรก: 7 / ครึ่งหลัง: 12
อัตราชนะในบ้าน
80%

4ช / 5 นัด

50%

2ช / 4 นัด

อัตราชนะนอกบ้าน
20%

1ช / 5 นัด

67%

4ช / 6 นัด

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง (SoS)
62.9

ความยากของลีก: 86.0, คุณภาพคู่แข่ง: 63.6

48.5

ความยากของลีก: 48.0, คุณภาพคู่แข่ง: 48.9

สถิติพบทีมชั้นนำ
25%

1ช / 4 นัด

0%

0ช / 0 นัด

ประตูที่คาดหวัง (xG)
2.35

จริง: 1.8 | ต่าง: -0.55

1.92

จริง: 1.9 | ต่าง: -0.02

คะแนนพลังที่ปรับแล้ว
65.0

พลังโจมตี: 67.7, พลังป้องกัน: 79.0, ฟอร์ม: 56.5

66.2

พลังโจมตี: 62.4, พลังป้องกัน: 82.1, ฟอร์ม: 59.1

การวิเคราะห์จังหวะการทำประตู

3

0-15'

2
5

16-30'

4
1

31-45'

1
1

46-60'

2
5

61-75'

7
3

76-90+'

3
Paris FC
Sion
Paris FC

รายละเอียดคะแนนพลัง

65.0

รวม

พลังโจมตี 67.7
พลังป้องกัน 79.0
ฟอร์ม 56.5
ความสม่ำเสมอ 53.2
Sion

รายละเอียดคะแนนพลัง

66.2

รวม

พลังโจมตี 62.4
พลังป้องกัน 82.1
ฟอร์ม 59.1
ความสม่ำเสมอ 61.3

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง

วัดความยากของคู่แข่งที่เจอ ยิ่งสูง = ตารางแข่งยิ่งหนัก

ความยากของลีก

86.0 vs 48.0

คุณภาพคู่แข่ง

63.6 vs 48.9

สถิติพบทีมชั้นนำ

25% vs 0%
Paris FC logo Paris FC
Rennes (80%)
Brest (56%)
Lille (73%)
Metz (48%)
Monaco (72%)
Lorient (69%)
Le Havre (53%)
Strasbourg (60%)
Sion logo Sion
Thun (48%)
St.Gallen (64%)
Basel (55%)
Lausanne (38%)
GC Zürich (32%)
St.Gallen (55%)
Zürich (38%)
Winterthur (38%)

คุณภาพคู่แข่ง: คุณภาพผสมผสานความแข็งแกร่งของลีก, ฟอร์มคะแนนล่าสุด, ผลต่างประตู และบริบทเหย้า/เยือน ไม่ใช่แค่ขนาดหรือชื่อเสียงของสโมสร

รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Rennes เยือน
1 - 2
80%
Brest เหย้า
4 - 0
56%
Lille เหย้า
0 - 1
73%
Metz เยือน
3 - 1
48%
Monaco เหย้า
4 - 1
72%
Lorient เยือน
1 - 1
69%
Le Havre เหย้า
3 - 2
53%
Strasbourg เยือน
0 - 0
60%
Lyon เยือน
1 - 1
70%
Nice เหย้า
1 - 0
55%
รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Thun เหย้า
2 - 0
48%
St.Gallen เยือน
3 - 0
64%
Basel เยือน
2 - 0
55%
Lausanne เหย้า
3 - 0
38%
GC Zürich เยือน
4 - 0
32%
St.Gallen เหย้า
1 - 1
55%
Zürich เยือน
2 - 1
38%
Winterthur เหย้า
1 - 1
38%
Lugano เยือน
1 - 2
55%
Servette เยือน
0 - 0
66%

การวิเคราะห์ AI

This is a fascinating matchup between two evenly-matched teams. The raw numbers tell one story, but the opponent quality analysis adds crucial context.

Paris FC has faced significantly tougher opposition (SoS: 62.9) compared to Sion (SoS: 48.5). This means Paris FC's statistics carry more weight, as they were achieved against higher-caliber opponents.

Both teams are evenly matched in attack, with Paris FC averaging 1.8 and Sion averaging 1.9 goals per match.

Sion has the defensive edge, conceding 0.5 per match compared to Paris FC's 0.9.

Paris FC has struggled against elite opposition, winning only 1 of 4 matches. When the stakes are highest, their performance drops significantly.

Sion has not faced any elite-level opponents in their recent matches, making it difficult to assess their ceiling.

The home advantage factor favors Paris FC, who boasts a 80% home win rate. Playing in front of their fans could be the decisive factor.

Sion is a strong road team with a 67% away win rate, suggesting they can perform regardless of venue.

Based on the combined statistics, expect 2.5 total goals. Under 2.5 goals is the statistical lean, with both teams to score being possible.

This is a genuine coin-flip. Both teams are remarkably evenly matched across all metrics, and the outcome will likely be decided by the day's form, tactical adjustments, and perhaps a moment of individual brilliance.

ตัวจำลองการแข่งขัน

จำลองการแข่งขันด้วย AI โดยอิงจากสถิติจริง

Paris FC

Paris FC

VS
Sion

Sion

ในการวิเคราะห์การพบกันแบบตัวต่อตัว (H2H) เพื่อขจัดความผันผวนชั่วคราวและความบังเอิญ เราจึงจำกัดการวิเคราะห์ไว้ที่ความลึกที่เหมาะสมที่สุดคือ 10 นัดพอดี ไม่มากไป ไม่น้อยไป แนวทางที่มุ่งมั่นนี้คือมาตรฐานทองคำที่ไร้ข้อกังขา ซึ่งเผยให้เห็นถึงความเหนือชั้นทางยุทธวิธีและจิตวิทยาที่ทีมสร้างขึ้นต่อกันในรูปแบบที่บริสุทธิ์ที่สุด เราไม่สนใจเสียงรบกวนจากอดีต แต่จดจ่อกับความแม่นยำระดับมิลลิเมตรของฟอร์มปัจจุบันเท่านั้น

เปรียบเทียบคู่ใหม่

ทีมยอดนิยม

เราใช้คุกกี้ & ที่เก็บข้อมูลในเครื่องเพื่อปรับปรุงประสบการณ์ของคุณ เรียนรู้เพิ่มเติม