ข้ามไปยังเนื้อหา
เปรียบเทียบ Braga vs Celta Vigo

Braga vs Celta Vigo สถิติแบบตัวต่อตัวและการเปรียบเทียบฟอร์ม

เปรียบเทียบ Braga กับ Celta Vigo: สถิติการพบกันโดยตรง, ฟอร์มล่าสุด, ประตู, สถิติการป้องกัน และดัชนีความแข็งแกร่งจากการแข่งขันล่าสุด

Braga Braga ทีมเหย้า
Celta Vigo Celta Vigo ทีมเยือน
Braga
55.4

10 นัดล่าสุด

Celta Vigo
41.2

ประเภทที่ชนะ

11

Braga

2

เสมอ

2

Celta Vigo

เรดาร์ประสิทธิภาพ

Braga
Celta Vigo

การเปรียบเทียบสถิติ

เปอร์เซ็นต์ชนะ
40%

4ช, 4ส, 2พ

30%

3ช, 0ส, 7พ

ประตูที่ทำได้ / นัด
1.6

16 / 10 นัด

1.4

14 / 10 นัด

ประตูที่เสีย / นัด
1.4

14 / 10 นัด

2.2

22 / 10 นัด

ผลต่างประตู
+2

+2

-8

-8

คลีนชีต
20%

2 / 10 นัด

10%

1 / 10 นัด

ยิงเกิน 2.5 ประตู
60%

6 / 10 นัด

80%

8 / 10 นัด

ทั้งสองทีมทำประตู
80%

8 / 10 นัด

60%

6 / 10 นัด

ดาวซัลโว
Pau Víctor (5 ประตู)
Ferran Jutglà (4 ประตู)
ประตูมากที่สุดต่อครึ่ง
ครึ่งแรก: 7 / ครึ่งหลัง: 9
ครึ่งแรก: 6 / ครึ่งหลัง: 8
อัตราชนะในบ้าน
40%

2ช / 5 นัด

20%

1ช / 5 นัด

อัตราชนะนอกบ้าน
40%

2ช / 5 นัด

40%

2ช / 5 นัด

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง (SoS)
63.4

ความยากของลีก: 81.4, คุณภาพคู่แข่ง: 64.5

67.1

ความยากของลีก: 91.4, คุณภาพคู่แข่ง: 69.3

สถิติพบทีมชั้นนำ
33%

1ช / 3 นัด

25%

1ช / 4 นัด

ประตูที่คาดหวัง (xG)
1.93

จริง: 1.6 | ต่าง: -0.33

1.76

จริง: 1.4 | ต่าง: -0.36

คะแนนพลังที่ปรับแล้ว
55.4

พลังโจมตี: 60.5, พลังป้องกัน: 60.5, ฟอร์ม: 45.4

41.2

พลังโจมตี: 54.6, พลังป้องกัน: 31.2, ฟอร์ม: 35.1

การวิเคราะห์จังหวะการทำประตู

3

0-15'

2
2

16-30'

3
2

31-45'

1
3

46-60'

3
2

61-75'

2
4

76-90+'

3
Braga
Celta Vigo
Braga

รายละเอียดคะแนนพลัง

55.4

รวม

พลังโจมตี 60.5
พลังป้องกัน 60.5
ฟอร์ม 45.4
ความสม่ำเสมอ 56.8
Celta Vigo

รายละเอียดคะแนนพลัง

41.2

รวม

พลังโจมตี 54.6
พลังป้องกัน 31.2
ฟอร์ม 35.1
ความสม่ำเสมอ 43.3

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง

วัดความยากของคู่แข่งที่เจอ ยิ่งสูง = ตารางแข่งยิ่งหนัก

ความยากของลีก

81.4 vs 91.4

คุณภาพคู่แข่ง

64.5 vs 69.3

สถิติพบทีมชั้นนำ

33% vs 25%
Braga logo Braga
Benfica (80%)
Freiburg (69%)
Estoril (47%)
Freiburg (64%)
Santa Clara (71%)
Casa Pia (53%)
Famalicão (69%)
Betis (70%)
Celta Vigo logo Celta Vigo
Levante (71%)
Atlético (66%)
Elche (61%)
Villarreal (78%)
Barcelona (91%)
Freiburg (64%)
Oviedo (61%)
Freiburg (69%)

คุณภาพคู่แข่ง: คุณภาพผสมผสานความแข็งแกร่งของลีก, ฟอร์มคะแนนล่าสุด, ผลต่างประตู และบริบทเหย้า/เยือน ไม่ใช่แค่ขนาดหรือชื่อเสียงของสโมสร

รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Benfica เยือน
2 - 2
80%
Freiburg เยือน
1 - 3
69%
Estoril เหย้า
1 - 1
47%
Freiburg เหย้า
2 - 1
64%
Santa Clara เยือน
1 - 2
71%
Casa Pia เยือน
1 - 0
53%
Famalicão เหย้า
2 - 2
69%
Betis เยือน
4 - 2
70%
Arouca เหย้า
1 - 0
57%
Betis เหย้า
1 - 1
65%
รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Levante เหย้า
2 - 3
71%
Atlético เยือน
1 - 0
66%
Elche เหย้า
3 - 1
61%
Villarreal เยือน
1 - 2
78%
Barcelona เยือน
0 - 1
91%
Freiburg เหย้า
1 - 3
64%
Oviedo เหย้า
0 - 3
61%
Freiburg เยือน
0 - 3
69%
Valencia เยือน
3 - 2
72%
Alavés เหย้า
3 - 4
60%

การวิเคราะห์ AI

The statistics point to a clear direction in this matchup, though the underdog should not be underestimated.

Both teams have faced similar levels of opposition (SoS: 63.4 vs 67.1), making the raw statistics a reliable basis for comparison.

Both teams are evenly matched in attack, with Braga averaging 1.6 and Celta Vigo averaging 1.4 goals per match.

Defensively, Braga is far superior, conceding just 1.4 goals per match with 2 clean sheets, while Celta Vigo leaks 2.2 per match.

Braga has struggled against elite opposition, winning only 1 of 3 matches. When the stakes are highest, their performance drops significantly.

Celta Vigo has struggled against elite opposition, winning only 1 of 4 matches. When the stakes are highest, their performance drops significantly.

Based on the combined statistics, expect 3.3 total goals. Over 2.5 goals is the statistical lean, with both teams to score being likely.

Braga has the edge based on adjusted metrics, but this is far from a foregone conclusion. The 14.2 point power rating difference suggests a competitive match where small details could decide the outcome.

ตัวจำลองการแข่งขัน

จำลองการแข่งขันด้วย AI โดยอิงจากสถิติจริง

Braga

Braga

VS
Celta Vigo

Celta Vigo

ในการวิเคราะห์การพบกันแบบตัวต่อตัว (H2H) เพื่อขจัดความผันผวนชั่วคราวและความบังเอิญ เราจึงจำกัดการวิเคราะห์ไว้ที่ความลึกที่เหมาะสมที่สุดคือ 10 นัดพอดี ไม่มากไป ไม่น้อยไป แนวทางที่มุ่งมั่นนี้คือมาตรฐานทองคำที่ไร้ข้อกังขา ซึ่งเผยให้เห็นถึงความเหนือชั้นทางยุทธวิธีและจิตวิทยาที่ทีมสร้างขึ้นต่อกันในรูปแบบที่บริสุทธิ์ที่สุด เราไม่สนใจเสียงรบกวนจากอดีต แต่จดจ่อกับความแม่นยำระดับมิลลิเมตรของฟอร์มปัจจุบันเท่านั้น

เปรียบเทียบคู่ใหม่

ทีมยอดนิยม

เราใช้คุกกี้ & ที่เก็บข้อมูลในเครื่องเพื่อปรับปรุงประสบการณ์ของคุณ เรียนรู้เพิ่มเติม