ข้ามไปยังเนื้อหา
เปรียบเทียบ Winterthur vs Sion

Winterthur vs Sion สถิติแบบตัวต่อตัวและการเปรียบเทียบฟอร์ม

เปรียบเทียบ Winterthur กับ Sion: สถิติการพบกันโดยตรง, ฟอร์มล่าสุด, ประตู, สถิติการป้องกัน และดัชนีความแข็งแกร่งจากการแข่งขันล่าสุด

Winterthur Winterthur ทีมเหย้า
Sion Sion ทีมเยือน
Winterthur
37.1

10 นัดล่าสุด

Sion
66.0

ประเภทที่ชนะ

4

Winterthur

2

เสมอ

9

Sion

เรดาร์ประสิทธิภาพ

Winterthur
Sion

การเปรียบเทียบสถิติ

เปอร์เซ็นต์ชนะ
20%

2ช, 3ส, 5พ

60%

6ช, 3ส, 1พ

ประตูที่ทำได้ / นัด
1.3

13 / 10 นัด

1.9

19 / 10 นัด

ประตูที่เสีย / นัด
1.9

19 / 10 นัด

0.5

5 / 10 นัด

ผลต่างประตู
-6

-6

+14

+14

คลีนชีต
0%

0 / 10 นัด

60%

6 / 10 นัด

ยิงเกิน 2.5 ประตู
60%

6 / 10 นัด

50%

5 / 10 นัด

ทั้งสองทีมทำประตู
80%

8 / 10 นัด

40%

4 / 10 นัด

ดาวซัลโว
N. Burkart (4 ประตู)
W. Boteli (3 ประตู)
ประตูมากที่สุดต่อครึ่ง
ครึ่งแรก: 9 / ครึ่งหลัง: 4
ครึ่งแรก: 7 / ครึ่งหลัง: 12
อัตราชนะในบ้าน
20%

1ช / 5 นัด

50%

2ช / 4 นัด

อัตราชนะนอกบ้าน
20%

1ช / 5 นัด

67%

4ช / 6 นัด

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง (SoS)
49.1

ความยากของลีก: 48.0, คุณภาพคู่แข่ง: 49.8

48.3

ความยากของลีก: 48.0, คุณภาพคู่แข่ง: 48.5

สถิติพบทีมชั้นนำ
0%

0ช / 0 นัด

0%

0ช / 0 นัด

ประตูที่คาดหวัง (xG)
1.36

จริง: 1.3 | ต่าง: -0.06

1.92

จริง: 1.9 | ต่าง: -0.02

คะแนนพลังที่ปรับแล้ว
37.1

พลังโจมตี: 42.9, พลังป้องกัน: 36.3, ฟอร์ม: 19.8

66.0

พลังโจมตี: 62.3, พลังป้องกัน: 81.9, ฟอร์ม: 59.0

การวิเคราะห์จังหวะการทำประตู

2

0-15'

2
2

16-30'

4
4

31-45'

1
3

46-60'

2
1

61-75'

7
1

76-90+'

3
Winterthur
Sion
Winterthur

รายละเอียดคะแนนพลัง

37.1

รวม

พลังโจมตี 42.9
พลังป้องกัน 36.3
ฟอร์ม 19.8
ความสม่ำเสมอ 61.3
Sion

รายละเอียดคะแนนพลัง

66.0

รวม

พลังโจมตี 62.3
พลังป้องกัน 81.9
ฟอร์ม 59.0
ความสม่ำเสมอ 61.3

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง

วัดความยากของคู่แข่งที่เจอ ยิ่งสูง = ตารางแข่งยิ่งหนัก

ความยากของลีก

48.0 vs 48.0

คุณภาพคู่แข่ง

49.8 vs 48.5

สถิติพบทีมชั้นนำ

0% vs 0%
Winterthur logo Winterthur
Lausanne (42%)
Zürich (36%)
Servette (67%)
GC Zürich (27%)
Lausanne (44%)
Basel (46%)
Luzern (52%)
Sion (66%)
Sion logo Sion
Thun (48%)
St.Gallen (64%)
Basel (55%)
Lausanne (38%)
GC Zürich (32%)
St.Gallen (55%)
Zürich (37%)
Winterthur (38%)

คุณภาพคู่แข่ง: คุณภาพผสมผสานความแข็งแกร่งของลีก, ฟอร์มคะแนนล่าสุด, ผลต่างประตู และบริบทเหย้า/เยือน ไม่ใช่แค่ขนาดหรือชื่อเสียงของสโมสร

รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Lausanne เหย้า
2 - 1
42%
Zürich เหย้า
2 - 2
36%
Servette เยือน
3 - 5
67%
GC Zürich เหย้า
0 - 2
27%
Lausanne เยือน
1 - 2
44%
Basel เหย้า
0 - 2
46%
Luzern เยือน
2 - 1
52%
Sion เยือน
1 - 1
66%
Servette เหย้า
1 - 1
58%
St.Gallen เยือน
1 - 2
60%
รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Thun เหย้า
2 - 0
48%
St.Gallen เยือน
3 - 0
64%
Basel เยือน
2 - 0
55%
Lausanne เหย้า
3 - 0
38%
GC Zürich เยือน
4 - 0
32%
St.Gallen เหย้า
1 - 1
55%
Zürich เยือน
2 - 1
37%
Winterthur เหย้า
1 - 1
38%
Lugano เยือน
1 - 2
55%
Servette เยือน
0 - 0
63%

การวิเคราะห์ AI

When we look at the raw statistics, both teams appear to be in form, but applying the Strength of Schedule filter reveals a much clearer picture.

Both teams have faced similar levels of opposition (SoS: 49.1 vs 48.3), making the raw statistics a reliable basis for comparison.

Sion holds the attacking edge with 1.9 goals per match versus Winterthur's 1.3, though the gap is not insurmountable.

Defensively, Sion is far superior, conceding just 0.5 goals per match with 6 clean sheets, while Winterthur leaks 1.9 per match.

Winterthur has not faced any elite-level opponents in their recent matches, making it difficult to assess their ceiling.

Sion has not faced any elite-level opponents in their recent matches, making it difficult to assess their ceiling.

Sion is a strong road team with a 67% away win rate, suggesting they can perform regardless of venue.

Based on the combined statistics, expect 2.8 total goals. Over 2.5 goals is the statistical lean, with both teams to score being likely.

Sion emerges as the favorite in this matchup. With a stronger overall power rating (66.0 vs 37.1) and better performance against quality opposition, they should control the game. However, football always has room for surprises.

These two teams drew 1-1 in the Brack Super League (2026-03-07). The stalemate suggests these sides are closely matched, and another tight contest could be on the cards. With the previous match ending in a draw, neither side holds a psychological edge. Both teams will feel they have a genuine chance of winning.

ตัวจำลองการแข่งขัน

จำลองการแข่งขันด้วย AI โดยอิงจากสถิติจริง

Winterthur

Winterthur

VS
Sion

Sion

ในการวิเคราะห์การพบกันแบบตัวต่อตัว (H2H) เพื่อขจัดความผันผวนชั่วคราวและความบังเอิญ เราจึงจำกัดการวิเคราะห์ไว้ที่ความลึกที่เหมาะสมที่สุดคือ 10 นัดพอดี ไม่มากไป ไม่น้อยไป แนวทางที่มุ่งมั่นนี้คือมาตรฐานทองคำที่ไร้ข้อกังขา ซึ่งเผยให้เห็นถึงความเหนือชั้นทางยุทธวิธีและจิตวิทยาที่ทีมสร้างขึ้นต่อกันในรูปแบบที่บริสุทธิ์ที่สุด เราไม่สนใจเสียงรบกวนจากอดีต แต่จดจ่อกับความแม่นยำระดับมิลลิเมตรของฟอร์มปัจจุบันเท่านั้น

เปรียบเทียบคู่ใหม่

ทีมยอดนิยม

เราใช้คุกกี้ & ที่เก็บข้อมูลในเครื่องเพื่อปรับปรุงประสบการณ์ของคุณ เรียนรู้เพิ่มเติม