ข้ามไปยังเนื้อหา
เปรียบเทียบ Zürich vs Basel

Zürich vs Basel สถิติแบบตัวต่อตัวและการเปรียบเทียบฟอร์ม

เปรียบเทียบ Zürich กับ Basel: สถิติการพบกันโดยตรง, ฟอร์มล่าสุด, ประตู, สถิติการป้องกัน และดัชนีความแข็งแกร่งจากการแข่งขันล่าสุด

Zürich Zürich ทีมเหย้า
Basel Basel ทีมเยือน
Zürich
33.6

10 นัดล่าสุด

Basel
46.7

ประเภทที่ชนะ

2

Zürich

3

เสมอ

10

Basel

เรดาร์ประสิทธิภาพ

Zürich
Basel

การเปรียบเทียบสถิติ

เปอร์เซ็นต์ชนะ
20%

2ช, 1ส, 7พ

50%

5ช, 1ส, 4พ

ประตูที่ทำได้ / นัด
1.0

10 / 10 นัด

1.5

15 / 10 นัด

ประตูที่เสีย / นัด
1.9

19 / 10 นัด

1.7

17 / 10 นัด

ผลต่างประตู
-9

-9

-2

-2

คลีนชีต
0%

0 / 10 นัด

20%

2 / 10 นัด

ยิงเกิน 2.5 ประตู
90%

9 / 10 นัด

70%

7 / 10 นัด

ทั้งสองทีมทำประตู
70%

7 / 10 นัด

50%

5 / 10 นัด

ดาวซัลโว
Ivan Cavaleiro (3 ประตู)
B. Traoré (3 ประตู)
ประตูมากที่สุดต่อครึ่ง
ครึ่งแรก: 3 / ครึ่งหลัง: 7
ครึ่งแรก: 6 / ครึ่งหลัง: 9
อัตราชนะในบ้าน
40%

2ช / 5 นัด

60%

3ช / 5 นัด

อัตราชนะนอกบ้าน
0%

0ช / 5 นัด

40%

2ช / 5 นัด

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง (SoS)
49.1

ความยากของลีก: 48.0, คุณภาพคู่แข่ง: 49.8

50.1

ความยากของลีก: 49.0, คุณภาพคู่แข่ง: 50.8

สถิติพบทีมชั้นนำ
0%

0ช / 0 นัด

0%

0ช / 0 นัด

ประตูที่คาดหวัง (xG)
0.96

จริง: 1.0 | ต่าง: +0.04

1.35

จริง: 1.5 | ต่าง: +0.15

คะแนนพลังที่ปรับแล้ว
33.6

พลังโจมตี: 33.0, พลังป้องกัน: 36.3, ฟอร์ม: 19.8

46.7

พลังโจมตี: 50.0, พลังป้องกัน: 43.4, ฟอร์ม: 50.0

การวิเคราะห์จังหวะการทำประตู

1

0-15'

2
1

16-30'

1

31-45'

4
1

46-60'

3
5

61-75'

3
1

76-90+'

3
Zürich
Basel
Zürich

รายละเอียดคะแนนพลัง

33.6

รวม

พลังโจมตี 33.0
พลังป้องกัน 36.3
ฟอร์ม 19.8
ความสม่ำเสมอ 57.7
Basel

รายละเอียดคะแนนพลัง

46.7

รวม

พลังโจมตี 50.0
พลังป้องกัน 43.4
ฟอร์ม 50.0
ความสม่ำเสมอ 38.8

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง

วัดความยากของคู่แข่งที่เจอ ยิ่งสูง = ตารางแข่งยิ่งหนัก

ความยากของลีก

48.0 vs 49.0

คุณภาพคู่แข่ง

49.8 vs 50.8

สถิติพบทีมชั้นนำ

0% vs 0%
Zürich logo Zürich
GC Zürich (31%)
Winterthur (46%)
Lausanne (48%)
Lugano (50%)
St.Gallen (60%)
Thun (44%)
Sion (62%)
Servette (63%)
Basel logo Basel
Young Boys (60%)
Thun (48%)
Sion (66%)
Thun (53%)
Young Boys (50%)
Winterthur (42%)
Servette (58%)
St.Gallen (60%)

คุณภาพคู่แข่ง: คุณภาพผสมผสานความแข็งแกร่งของลีก, ฟอร์มคะแนนล่าสุด, ผลต่างประตู และบริบทเหย้า/เยือน ไม่ใช่แค่ขนาดหรือชื่อเสียงของสโมสร

รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
GC Zürich เหย้า
2 - 1
31%
Winterthur เยือน
2 - 2
46%
Lausanne เยือน
0 - 3
48%
Lugano เหย้า
0 - 1
50%
St.Gallen เยือน
1 - 2
60%
Thun เหย้า
2 - 1
44%
Sion เหย้า
1 - 2
62%
Servette เยือน
1 - 2
63%
Lausanne เหย้า
1 - 2
38%
Young Boys เยือน
0 - 3
56%
รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Young Boys เยือน
0 - 3
60%
Thun เหย้า
3 - 1
48%
Sion เหย้า
0 - 2
66%
Thun เยือน
1 - 3
53%
Young Boys เหย้า
3 - 3
50%
Winterthur เยือน
2 - 0
42%
Servette เหย้า
3 - 1
58%
St.Gallen เยือน
0 - 3
60%
GC Zürich เหย้า
1 - 0
27%
Lausanne เยือน
2 - 1
44%

การวิเคราะห์ AI

The statistics point to a clear direction in this matchup, though the underdog should not be underestimated.

Both teams have faced similar levels of opposition (SoS: 49.1 vs 50.1), making the raw statistics a reliable basis for comparison.

Basel holds the attacking edge with 1.5 goals per match versus Zürich's 1.0, though the gap is not insurmountable.

Both defenses are comparable, with Zürich conceding 1.9 and Basel conceding 1.7 per match.

Zürich has not faced any elite-level opponents in their recent matches, making it difficult to assess their ceiling.

Basel has not faced any elite-level opponents in their recent matches, making it difficult to assess their ceiling.

Based on the combined statistics, expect 3.1 total goals. Over 2.5 goals is the statistical lean, with both teams to score being likely.

Basel has the edge based on adjusted metrics, but this is far from a foregone conclusion. The 13.1 point power rating difference suggests a competitive match where small details could decide the outcome.

ตัวจำลองการแข่งขัน

จำลองการแข่งขันด้วย AI โดยอิงจากสถิติจริง

Zürich

Zürich

VS
Basel

Basel

ในการวิเคราะห์การพบกันแบบตัวต่อตัว (H2H) เพื่อขจัดความผันผวนชั่วคราวและความบังเอิญ เราจึงจำกัดการวิเคราะห์ไว้ที่ความลึกที่เหมาะสมที่สุดคือ 10 นัดพอดี ไม่มากไป ไม่น้อยไป แนวทางที่มุ่งมั่นนี้คือมาตรฐานทองคำที่ไร้ข้อกังขา ซึ่งเผยให้เห็นถึงความเหนือชั้นทางยุทธวิธีและจิตวิทยาที่ทีมสร้างขึ้นต่อกันในรูปแบบที่บริสุทธิ์ที่สุด เราไม่สนใจเสียงรบกวนจากอดีต แต่จดจ่อกับความแม่นยำระดับมิลลิเมตรของฟอร์มปัจจุบันเท่านั้น

เปรียบเทียบคู่ใหม่

ทีมยอดนิยม

เราใช้คุกกี้ & ที่เก็บข้อมูลในเครื่องเพื่อปรับปรุงประสบการณ์ของคุณ เรียนรู้เพิ่มเติม