ข้ามไปยังเนื้อหา
เปรียบเทียบ Como vs Sion

Como vs Sion สถิติแบบตัวต่อตัวและการเปรียบเทียบฟอร์ม

เปรียบเทียบ Como กับ Sion: สถิติการพบกันโดยตรง, ฟอร์มล่าสุด, ประตู, สถิติการป้องกัน และดัชนีความแข็งแกร่งจากการแข่งขันล่าสุด

Como Como ทีมเหย้า
Sion Sion ทีมเยือน
Como
62.2

10 นัดล่าสุด

Sion
66.0

ประเภทที่ชนะ

6

Como

2

เสมอ

7

Sion

เรดาร์ประสิทธิภาพ

Como
Sion

การเปรียบเทียบสถิติ

เปอร์เซ็นต์ชนะ
50%

5ช, 2ส, 3พ

60%

6ช, 3ส, 1พ

ประตูที่ทำได้ / นัด
1.8

18 / 10 นัด

1.9

19 / 10 นัด

ประตูที่เสีย / นัด
1.1

11 / 10 นัด

0.5

5 / 10 นัด

ผลต่างประตู
+7

+7

+14

+14

คลีนชีต
50%

5 / 10 นัด

60%

6 / 10 นัด

ยิงเกิน 2.5 ประตู
60%

6 / 10 นัด

50%

5 / 10 นัด

ทั้งสองทีมทำประตู
50%

5 / 10 นัด

40%

4 / 10 นัด

ดาวซัลโว
T. Douvikas (4 ประตู)
W. Boteli (3 ประตู)
ประตูมากที่สุดต่อครึ่ง
ครึ่งแรก: 8 / ครึ่งหลัง: 10
ครึ่งแรก: 7 / ครึ่งหลัง: 12
อัตราชนะในบ้าน
50%

2ช / 4 นัด

50%

2ช / 4 นัด

อัตราชนะนอกบ้าน
50%

3ช / 6 นัด

67%

4ช / 6 นัด

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง (SoS)
63.4

ความยากของลีก: 85.5, คุณภาพคู่แข่ง: 65.6

48.3

ความยากของลีก: 48.0, คุณภาพคู่แข่ง: 48.5

สถิติพบทีมชั้นนำ
25%

1ช / 4 นัด

0%

0ช / 0 นัด

ประตูที่คาดหวัง (xG)
2.05

จริง: 1.8 | ต่าง: -0.25

1.92

จริง: 1.9 | ต่าง: -0.02

คะแนนพลังที่ปรับแล้ว
62.2

พลังโจมตี: 68.0, พลังป้องกัน: 71.8, ฟอร์ม: 56.7

66.0

พลังโจมตี: 62.3, พลังป้องกัน: 81.9, ฟอร์ม: 59.0

การวิเคราะห์จังหวะการทำประตู

3

0-15'

2
1

16-30'

4
3

31-45'

1
4

46-60'

2
3

61-75'

7
4

76-90+'

3
Como
Sion
Como

รายละเอียดคะแนนพลัง

62.2

รวม

พลังโจมตี 68.0
พลังป้องกัน 71.8
ฟอร์ม 56.7
ความสม่ำเสมอ 45.7
Sion

รายละเอียดคะแนนพลัง

66.0

รวม

พลังโจมตี 62.3
พลังป้องกัน 81.9
ฟอร์ม 59.0
ความสม่ำเสมอ 61.3

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง

วัดความยากของคู่แข่งที่เจอ ยิ่งสูง = ตารางแข่งยิ่งหนัก

ความยากของลีก

85.5 vs 48.0

คุณภาพคู่แข่ง

65.6 vs 48.5

สถิติพบทีมชั้นนำ

25% vs 0%
Como logo Como
Verona (55%)
Napoli (74%)
Genoa (67%)
Inter Milan (66%)
Sassuolo (69%)
Inter Milan (78%)
Udinese (79%)
Pisa (40%)
Sion logo Sion
Thun (48%)
St.Gallen (64%)
Basel (55%)
Lausanne (38%)
GC Zürich (32%)
St.Gallen (55%)
Zürich (37%)
Winterthur (38%)

คุณภาพคู่แข่ง: คุณภาพผสมผสานความแข็งแกร่งของลีก, ฟอร์มคะแนนล่าสุด, ผลต่างประตู และบริบทเหย้า/เยือน ไม่ใช่แค่ขนาดหรือชื่อเสียงของสโมสร

รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Verona เยือน
1 - 0
55%
Napoli เหย้า
0 - 0
74%
Genoa เยือน
2 - 0
67%
Inter Milan เยือน
2 - 3
66%
Sassuolo เยือน
1 - 2
69%
Inter Milan เหย้า
3 - 4
78%
Udinese เยือน
0 - 0
79%
Pisa เหย้า
5 - 0
40%
Roma เหย้า
2 - 1
70%
Cagliari เยือน
2 - 1
58%
รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Thun เหย้า
2 - 0
48%
St.Gallen เยือน
3 - 0
64%
Basel เยือน
2 - 0
55%
Lausanne เหย้า
3 - 0
38%
GC Zürich เยือน
4 - 0
32%
St.Gallen เหย้า
1 - 1
55%
Zürich เยือน
2 - 1
37%
Winterthur เหย้า
1 - 1
38%
Lugano เยือน
1 - 2
55%
Servette เยือน
0 - 0
63%

การวิเคราะห์ AI

This is a fascinating matchup between two evenly-matched teams. The raw numbers tell one story, but the opponent quality analysis adds crucial context.

Como has faced significantly tougher opposition (SoS: 63.4) compared to Sion (SoS: 48.3). This means Como's statistics carry more weight, as they were achieved against higher-caliber opponents.

Both teams are evenly matched in attack, with Como averaging 1.8 and Sion averaging 1.9 goals per match.

Sion has the defensive edge, conceding 0.5 per match compared to Como's 1.1.

Como has struggled against elite opposition, winning only 1 of 4 matches. When the stakes are highest, their performance drops significantly.

Sion has not faced any elite-level opponents in their recent matches, making it difficult to assess their ceiling.

Sion is a strong road team with a 67% away win rate, suggesting they can perform regardless of venue.

Based on the combined statistics, expect 2.7 total goals. Over 2.5 goals is the statistical lean, with both teams to score being possible.

ตัวจำลองการแข่งขัน

จำลองการแข่งขันด้วย AI โดยอิงจากสถิติจริง

Como

Como

VS
Sion

Sion

ในการวิเคราะห์การพบกันแบบตัวต่อตัว (H2H) เพื่อขจัดความผันผวนชั่วคราวและความบังเอิญ เราจึงจำกัดการวิเคราะห์ไว้ที่ความลึกที่เหมาะสมที่สุดคือ 10 นัดพอดี ไม่มากไป ไม่น้อยไป แนวทางที่มุ่งมั่นนี้คือมาตรฐานทองคำที่ไร้ข้อกังขา ซึ่งเผยให้เห็นถึงความเหนือชั้นทางยุทธวิธีและจิตวิทยาที่ทีมสร้างขึ้นต่อกันในรูปแบบที่บริสุทธิ์ที่สุด เราไม่สนใจเสียงรบกวนจากอดีต แต่จดจ่อกับความแม่นยำระดับมิลลิเมตรของฟอร์มปัจจุบันเท่านั้น

เปรียบเทียบคู่ใหม่

ทีมยอดนิยม

เราใช้คุกกี้ & ที่เก็บข้อมูลในเครื่องเพื่อปรับปรุงประสบการณ์ของคุณ เรียนรู้เพิ่มเติม