ข้ามไปยังเนื้อหา
เปรียบเทียบ Metz vs Lorient

Metz vs Lorient สถิติแบบตัวต่อตัวและการเปรียบเทียบฟอร์ม

เปรียบเทียบ Metz กับ Lorient: สถิติการพบกันโดยตรง, ฟอร์มล่าสุด, ประตู, สถิติการป้องกัน และดัชนีความแข็งแกร่งจากการแข่งขันล่าสุด

Metz Metz ทีมเหย้า
Lorient Lorient ทีมเยือน
Metz
30.1

10 นัดล่าสุด

Lorient
51.4

ประเภทที่ชนะ

1

Metz

2

เสมอ

12

Lorient

เรดาร์ประสิทธิภาพ

Metz
Lorient

การเปรียบเทียบสถิติ

เปอร์เซ็นต์ชนะ
0%

0ช, 3ส, 7พ

30%

3ช, 4ส, 3พ

ประตูที่ทำได้ / นัด
1.0

10 / 10 นัด

1.4

14 / 10 นัด

ประตูที่เสีย / นัด
2.4

24 / 10 นัด

1.1

11 / 10 นัด

ผลต่างประตู
-14

-14

+3

+3

คลีนชีต
20%

2 / 10 นัด

30%

3 / 10 นัด

ยิงเกิน 2.5 ประตู
70%

7 / 10 นัด

40%

4 / 10 นัด

ทั้งสองทีมทำประตู
50%

5 / 10 นัด

50%

5 / 10 นัด

ดาวซัลโว
G. Kvilitaia (2 ประตู)
B. Dieng (4 ประตู)
ประตูมากที่สุดต่อครึ่ง
ครึ่งแรก: 5 / ครึ่งหลัง: 5
ครึ่งแรก: 5 / ครึ่งหลัง: 9
อัตราชนะในบ้าน
0%

0ช / 6 นัด

40%

2ช / 5 นัด

อัตราชนะนอกบ้าน
0%

0ช / 4 นัด

20%

1ช / 5 นัด

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง (SoS)
57.2

ความยากของลีก: 86.0, คุณภาพคู่แข่ง: 65.2

60.2

ความยากของลีก: 81.9, คุณภาพคู่แข่ง: 64.0

สถิติพบทีมชั้นนำ
0%

0ช / 4 นัด

20%

1ช / 5 นัด

ประตูที่คาดหวัง (xG)
1.27

จริง: 1.0 | ต่าง: -0.27

1.78

จริง: 1.4 | ต่าง: -0.38

คะแนนพลังที่ปรับแล้ว
30.1

พลังโจมตี: 35.7, พลังป้องกัน: 21.4, ฟอร์ม: 0.0

51.4

พลังโจมตี: 51.4, พลังป้องกัน: 69.8, ฟอร์ม: 33.1

การวิเคราะห์จังหวะการทำประตู

1

0-15'

1
1

16-30'

4
2

31-45'

4

46-60'

3

61-75'

1
2

76-90+'

5
Metz
Lorient
Metz

รายละเอียดคะแนนพลัง

30.1

รวม

พลังโจมตี 35.7
พลังป้องกัน 21.4
ฟอร์ม 0.0
ความสม่ำเสมอ 93.7
Lorient

รายละเอียดคะแนนพลัง

51.4

รวม

พลังโจมตี 51.4
พลังป้องกัน 69.8
ฟอร์ม 33.1
ความสม่ำเสมอ 57.7

ความแข็งแกร่งของตารางแข่ง

วัดความยากของคู่แข่งที่เจอ ยิ่งสูง = ตารางแข่งยิ่งหนัก

ความยากของลีก

86.0 vs 81.9

คุณภาพคู่แข่ง

65.2 vs 64.0

สถิติพบทีมชั้นนำ

0% vs 20%
Metz logo Metz
Lorient (64%)
Monaco (72%)
Le Havre (58%)
Paris FC (72%)
Marseille (66%)
Nantes (51%)
Rennes (80%)
Toulouse (57%)
Lorient logo Lorient
Metz (48%)
Paris SG (84%)
Strasbourg (55%)
Marseille (61%)
Lyon (70%)
Paris FC (72%)
Toulouse (62%)
Lens (71%)

คุณภาพคู่แข่ง: คุณภาพผสมผสานความแข็งแกร่งของลีก, ฟอร์มคะแนนล่าสุด, ผลต่างประตู และบริบทเหย้า/เยือน ไม่ใช่แค่ขนาดหรือชื่อเสียงของสโมสร

รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Lorient เหย้า
0 - 4
64%
Monaco เหย้า
1 - 2
72%
Le Havre เยือน
4 - 4
58%
Paris FC เหย้า
1 - 3
72%
Marseille เยือน
1 - 3
66%
Nantes เหย้า
0 - 0
51%
Rennes เยือน
0 - 0
80%
Toulouse เหย้า
3 - 4
57%
Lens เยือน
0 - 3
76%
Brest เหย้า
0 - 1
56%
รายละเอียดคู่แข่ง
รายละเอียดคู่แข่ง
สกอร์
คุณภาพคู่แข่ง
Metz เยือน
4 - 0
48%
Paris SG เยือน
2 - 2
84%
Strasbourg เหย้า
2 - 3
55%
Marseille เหย้า
2 - 0
61%
Lyon เยือน
0 - 2
70%
Paris FC เหย้า
1 - 1
72%
Toulouse เยือน
0 - 1
62%
Lens เหย้า
2 - 1
71%
Lille เยือน
1 - 1
78%
Nice เหย้า
0 - 0
39%

การวิเคราะห์ AI

When we look at the raw statistics, both teams appear to be in form, but applying the Strength of Schedule filter reveals a much clearer picture.

Both teams have faced similar levels of opposition (SoS: 57.2 vs 60.2), making the raw statistics a reliable basis for comparison.

Lorient holds the attacking edge with 1.4 goals per match versus Metz's 1.0, though the gap is not insurmountable.

Defensively, Lorient is far superior, conceding just 1.1 goals per match with 3 clean sheets, while Metz leaks 2.4 per match.

Metz has struggled against elite opposition, winning only 0 of 4 matches. When the stakes are highest, their performance drops significantly.

Lorient has struggled against elite opposition, winning only 1 of 5 matches. When the stakes are highest, their performance drops significantly.

Based on the combined statistics, expect 3.0 total goals. Over 2.5 goals is the statistical lean, with both teams to score being possible.

Lorient emerges as the favorite in this matchup. With a stronger overall power rating (51.4 vs 30.1) and better performance against quality opposition, they should control the game. However, football always has room for surprises.

In the French Ligue 1 (2026-05-10), Lorient beat Metz 0-4. League results are the most consistent indicator of form, and this result speaks volumes about the current dynamic between these teams. Notably, Lorient achieved this result away from home, which is particularly impressive. Winning on the road against Metz shows genuine quality and mental strength. The 0-4 scoreline was emphatic — Lorient completely dominated Metz in that encounter, raising serious questions about Metz's ability to compete at this level. Metz will be eager to avenge this defeat. The desire for revenge can be a powerful motivator, and they may come into the next meeting with extra determination. Lorient will carry a psychological advantage from this recent victory. Knowing you've beaten your opponent recently provides a significant confidence boost.

ตัวจำลองการแข่งขัน

จำลองการแข่งขันด้วย AI โดยอิงจากสถิติจริง

Metz

Metz

VS
Lorient

Lorient

ในการวิเคราะห์การพบกันแบบตัวต่อตัว (H2H) เพื่อขจัดความผันผวนชั่วคราวและความบังเอิญ เราจึงจำกัดการวิเคราะห์ไว้ที่ความลึกที่เหมาะสมที่สุดคือ 10 นัดพอดี ไม่มากไป ไม่น้อยไป แนวทางที่มุ่งมั่นนี้คือมาตรฐานทองคำที่ไร้ข้อกังขา ซึ่งเผยให้เห็นถึงความเหนือชั้นทางยุทธวิธีและจิตวิทยาที่ทีมสร้างขึ้นต่อกันในรูปแบบที่บริสุทธิ์ที่สุด เราไม่สนใจเสียงรบกวนจากอดีต แต่จดจ่อกับความแม่นยำระดับมิลลิเมตรของฟอร์มปัจจุบันเท่านั้น

เปรียบเทียบคู่ใหม่

ทีมยอดนิยม

เราใช้คุกกี้ & ที่เก็บข้อมูลในเครื่องเพื่อปรับปรุงประสบการณ์ของคุณ เรียนรู้เพิ่มเติม